Home | CMU-Exchange | e-office | Econ mail | Link | Webboard | Intranet |  
   
   
  วิสัยทัศน์ คณะเศรษฐศาสตร์ คณะเศรษฐศาสตร์มุ่งหวังที่จะเป็นผู้นำทางวิชาการและวิจัยในประชาคมนานาชาติ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในภูมิภาคนี้ และให้บริการชุมชนในท้องถิ่นในเรื่องเศรษฐกิจอย่างกว้างขวาง โดยมีการบริหารจัดการที่ดีตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง

Historical Background
Organization

Administrative Staff
Lecturer
Staff
Foreign Professors

Programs
Entrance Qualification
Academic Activities
Student Activities

International Liaisons
Facilities
Centers
 
Lecturer ::

       
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail :

       
 Position : อาจารย์
 Tel. : 082-7595019
 e-mail : liujianxu1984@163.com

       
 Position : อาจารย์
 Tel. : 081-6720081
 e-mail : nilar137@gmail.com

   Kannika    Duangnate  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 053-942238
 e-mail : kannika@econ.cmu.ac.th

   Kunchon    Wattanakul  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : kunchon@econ.cmu.ac.th

   Kunsuda    Nimanussornkul  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 053942244
 e-mail : kunsuda@econ.cmu.ac.th

   Kanya    Kunthikan  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail : kanya@econ.cmu.ac.th

   Kansinee    Guntawongwan  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 053-942229
 e-mail : kansinee@econ.cmu.ac.th

   Kanchana    Chokethaworn  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : 053-942228
 e-mail : kanchana@econ.cmu.ac.th

   Komsan    Suriya  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : (053)94-2238
 e-mail : suriyakomsan@yahoo.co.th

   Jirakom    Sirisrisakulchai  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 086-8891236
 e-mail : sirisrisakulchai@hotmail.com

   Chawin    Wangmutitakul  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 086-3182186
 e-mail : w.chawin@gmail.com

   Chaiwat    Nimanussornkul  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 053-942244
 e-mail : chaiwat@econ.cmu.ac.th

   chukiat    chaiboonsri  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : chukiat@econ.cmu.ac.th

   Chaowana    Phetcharat  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 081-9845130
 e-mail : chaowana@gmail.com

   NAPON    HONGSAKULWASU  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Songsak    Sriboonchita  
 Position : ศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2201
 e-mail : songsak@econ.cmu.ac.th, Songsakecon@gmail.com

   Tatcha    Sudtasan  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 085-5250953
 e-mail : miracle.zaza@gmail.com

   Thanes    Sriwichailamphan  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2581
 e-mail : thanes@econ.cmu.ac.th

   Nalitra    Thaiprasert  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 085-864-7953
 e-mail : nalitra@gmail.com

   Nuttamon    Teerakul  
 Position : อาจารย์
 Tel. : (053)94-2219
 e-mail : nattamon@econ.cmu.ac.th

   Nisit    Panthamit  
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. : 053-942232
 e-mail : nisit@econ.cmu.ac.th

   Benjapon    Prommawin  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   PRASERT    CHAITIP  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : (053)94-2227
 e-mail : p.chaiti@chiangmai.ac.th

   Piyaluk    Buddhawongsa  
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2220
 e-mail : piyaluk@gmail.com

   Patirat    Paspipatkul  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : ppthai@econ.cmu.ac.th

   Porntip    Tianteerawit  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : 053-942218
 e-mail : porntip@econ.cmu.ac.th

   Peerapat    Jatukannyaprateep  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 081-4929834
 e-mail : p.jatukannyaprateep@gmail.com

       
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Pairut    Kanjanakaroon  
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2233
 e-mail : pairut@econ.cmu.ac.th

   Manoj    Potapohn  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   ROSSARIN    OSATHANUNKUL  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   WORALUCK    HIMAKALASA  
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2229
 e-mail : woraluck@gmail.com

   voravidh    charoenloet  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Warattaya    Chinnakum  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : warattaya_chin@hotmail.co.th

       
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Watcharee    Prugsiganont  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : (053) 94-2227
 e-mail : watchar@econ.cmu.ac.th

   Venus    Rauechai  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : 053-942221
 e-mail : venus@econ.cmu.ac.th

   Sasipen    Phuangsaichai  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. : 053-942218
 e-mail : sasi@econ.cmu.ac.th

   Suchat    Promkutkeo  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Supanika    Leurcharusmee  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail :

   Suwarat    Gypmantasiri  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail : suwarat@econ.cmu.ac.th

   Seksiri    Niwattisaiwong  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 089-8100955
 e-mail : bonnyshrimp@gmail.com

   Satiean    Sriboonruang  
 Position : รองศาสตราจารย์
 Tel. :
 e-mail : satiean@econ.cmu.ac.th

   Saowaluk    Duangin  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : saowaluk.annie@gmail.com

   Anuspree    Chaiwan  
 Position : อาจารย์
 Tel. : 0817658838
 e-mail : aspree@gmail.com

   Anuphak    Saosaovaphak  
 Position : อาจารย์
 Tel. :
 e-mail : anuphak@gmail.com

       
 Position : ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 Tel. : 081-6818107
 e-mail :